கனேடிய நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்களுக்கு கட்டாய கொவிட் தடுப்பூசி!

எதிர்வரும் நவம்பர் 12ஆம் திகதி நாடாளுமன்றம் திரும்பும் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்கள் மற்றும் நாடாளுமன்ற கீழவைக்குள் நுழையும் எவரும் கொவிட் தொற்றுக்கு எதிராக முழுமையாக தடுப்பூசி போட வேண்டும் என அறிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

இதன்படி, அடுத்த மாதம் பிற்பகுதிக்குப் பிறகு இரு தவணை தடுப்பூசிகளையும் செலுத்திக் கொண்டவர்கள் மட்டுமே நாடாளுமன்றத்துக்கு வர முடியும்.

நிர்வாக விதிகளுக்குப் பொறுப்பான நாடாளுமன்றத்தின் நிர்வாக அமைப்பான உள்நாட்டுப் பொருளாதார சபை இந்த அறிவிப்பை வெளியிட்டுள்ளது.

இதுகுறித்து உள்நாட்டுப் பொருளாதார சபை வெளியிட்டுள்ள அறிக்கையில், ‘உறுப்பினர்கள் மற்றும் ஊழியர்கள், அரசியல் ஆராய்ச்சி அலுவலக ஊழியர்கள், நிர்வாக ஊழியர்கள், நாடாளுமன்ற ஊடக தொகுப்பு உறுப்பினர்கள், நாடாளுமன்ற வணிக பார்வையாளர்கள், ஒப்பந்தக்காரர்கள் மற்றும் ஆலோசகர்கள் உட்பட பொது மக்களவைக்குள் நுழைய விரும்பும் எந்தவொரு நபருக்கும் இந்த தேவை பொருந்தும்’ என தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

தடுப்பூசியைத் தவிர்ப்பதற்கான சரியான மருத்துவக் காரணம் கொண்டவர்கள் சமீபத்திய எதிர்மறை கொவிட் -19 விரைவான ஆன்டிஜென் சோதனை முடிவின் சான்றை வழங்கும் விருப்பம் இருக்கும்’ என்று அந்த அறிக்கை கூறுகிறது.

லிபரல் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் அந்தோனி ரோட்டா, உள் பொருளாதார சபையின் தலைவராக உள்ளார்.

இந்த சபை பசுமையை தவிர்த்து நாடாளுமன்றத்திற்கு தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட ஒவ்வொரு கட்சியையும் பிரதிநிதித்துவப்படுத்தும் ஒன்பது நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்களால் ஆனது.

ஹெல்த் கனடாவால் அங்கீகரிக்கப்பட்ட தடுப்பூசியின் இரண்டாவது டோஸுக்கு 14 நாட்களுக்குப் பிறகு ஒரு நபர் முழுமையாக தடுப்பூசி போடப்பட்டதை நாடாளுமன்றம் பரிசீலிக்கும். கட்டாய தடுப்பூசி கொள்கை நாடாளுமன்றத்தில் ஏற்கனவே நடைமுறையில் உள்ள தடுப்பு நடவடிக்கைகளுக்கு கூடுதலாக உள்ளது.